Django - en to vi translation catalogue (429 entries)

en: Arabic
vi: Tiếng Ả Rập

en: Bulgarian
vi: Tiếng Bun-ga-ri

en: Czech
vi: Séc

en: Welsh
vi: Xứ Wales

en: Danish
vi: Tiếng Đan Mạch

en: German
vi: Tiếng Đức

en: Greek
vi: Tiếng Hy Lạp

en: English
vi: Tiếng Anh

en: Spanish
vi: Tiếng Tây Ban Nha

en: Estonian
vi: Tiếng Estonia

en: Basque
vi: Tiếng Baxcơ

en: Persian
vi: Tiếng Ba Tư

en: Finnish
vi: Tiếng Phần Lan

en: French
vi: Tiếng Pháp

en: Irish
vi: Tiếng Ai-len

en: Galician
vi: Tiếng Pháp cổ

en: Hungarian
vi: Tiếng Hung-ga-ri

en: Hebrew
vi: Tiếng Do Thái cổ

en: Croatian
vi: Tiếng Croatia

en: Icelandic
vi: Tiếng Aixơlen

en: Italian
vi: Tiếng Ý

en: Japanese
vi: Tiếng Nhật Bản

en: Korean
vi: Tiếng Hàn Quốc

en: Khmer
vi: Tiếng Khơ-me

en: Kannada
vi: Tiếng Kannada

en: Latvian
vi: Ngôn ngữ vùng Bantic

en: Lithuanian
vi: Tiếng Lat-vi

en: Macedonian
vi: Tiếng Maxêđôni

en: Dutch
vi: Tiếng Hà Lan

en: Norwegian
vi: Tiếng Nauy

en: Polish
vi: Tiếng Ba lan

en: Portugese
vi: Tiếng Bồ Đào Nha

en: Romanian
vi: Tiếng Ru-ma-ni

en: Russian
vi: Tiếng Nga

en: Slovak
vi: Ngôn ngữ Slô-vac

en: Slovenian
vi: Tiếng Slôven

en: Serbian
vi: Tiếng Xéc-bi

en: Swedish
vi: Tiếng Thụy Điển

en: Tamil
vi: Tiếng Ta-min

en: Turkish
vi: Tiếng Thổ Nhĩ Kỳ

en: Ukrainian
vi: Tiếng Ukraina

en: Simplified Chinese
vi: Tiếng Trung Hoa giản thể

en: Traditional Chinese
vi: Tiếng Trung Hoa truyền thống

en: All
vi: Tất cả

en: Any date
vi: Bất kì ngày nào

en: Today
vi: Hôm nay

en: Past 7 days
vi: 7 ngày về trước

en: This month
vi: Tháng này

en: This year
vi: Năm nay

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Unknown
vi: Chưa xác định

en: action time
vi: Thời gian tác động

en: change message
vi: Thay đổi tin nhắn

en: None
vi: Không

en: Changed %s.
vi: %s đã được thay đổi.

en: and
vi: và

en: Added %(name)s "%(object)s".
vi: %(name)s "%(object)s" đã được thêm vào.

en: Changed %(list)s for %(name)s "%(object)s".
vi: %(list)s for %(name)s "%(object)s" đã được thay đổi.

en: Deleted %(name)s "%(object)s".
vi: %(name)s "%(object)s" đã bị xóa.

en: No fields changed.
vi: Không có trường nào thay đổi

en: The %(name)s "%(obj)s" was added successfully.
vi: %(name)s "%(obj)s" được thêm vào thành công.

en: You may edit it again below.
vi: Bạn có thể sửa lại dưới đây.

en: You may add another %s below.
vi: Bạn có thể thêm vào %s dưới đây.

en: The %(name)s "%(obj)s" was changed successfully.
vi: %(name)s "%(obj)s" đã được thay đổi thành công.

en: The %(name)s "%(obj)s" was added successfully. You may edit it again below.
vi: %(name)s "%(obj)s" đã được thêm vào thành công. Bạn có thể sửa lại dưới đây.

en: Add %s
vi: Thêm %s

en: Change %s
vi: Thay đổi %s

en: Database error
vi: Cơ sở dữ liệu bị lỗi

en: The %(name)s "%(obj)s" was deleted successfully.
vi: %(name)s "%(obj)s" đã được xóa thành công.

en: Are you sure?
vi: Bạn có chắc chắn không?

en: Change history: %s
vi: Thay đổi bản ghi: %s

en: Please enter a correct username and password. Note that both fields are case-sensitive.
vi: Hãy nhập đúng tên đăng nhập và mật khẩu. Chú ý chữ hoa, chữ thường.

en: Please log in again, because your session has expired.
vi: Hãy đăng nhập lại vì giao dịch của bạn đã hết hiệu lực

en: Usernames cannot contain the '@' character.
vi: Tên đăng nhập không thể chứa kí tự '@'.

en: Your e-mail address is not your username. Try '%s' instead.
vi: Địa chỉ email của bạn không phải là tên đăng nhập. Hãy thử '%s'.

en: Site administration
vi: Site quản trị hệ thống.

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: %s administration
vi: %s quản trị

en: One or more %(fieldname)s in %(name)s: %(obj)s
vi: Một hoặc nhiều hơn %(fieldname)s trong %(name)s: %(obj)s

en: One or more %(fieldname)s in %(name)s:
vi: Một hoặc nhiều hơn %(fieldname)s trong %(name)s:

en: Date:
vi: Ngày:

en: Time:
vi: Giờ:

en: Currently:
vi: Hiện tại:

en: Change:
vi: Thay đổi:

en: Lookup
vi: Tìm

en: Add Another
vi: Thêm vào

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang nào

en: We're sorry, but the requested page could not be found.
vi: Xin lỗi bạn! Trang mà bạn yêu cầu không tìm thấy.

en: Server error
vi: Lỗi máy chủ

en: Server error (500)
vi: Lỗi máy chủ (500)

en: Server Error <em>(500)</em>
vi: Lỗi máy chủ <em>(500)</em>

en: There's been an error. It's been reported to the site administrators via e-mail and should be fixed shortly. Thanks for your patience.
vi: Xảy ra lỗi. Lỗi này sẽ được gửi tới quản trị hệ thống qua email và sẽ sớm được sửa chữa. Xin cảm ơn về sựu kiên nhẫn của bạn.

en: Welcome,
vi: Chào mừng bạn,

en: Change password
vi: Thay đổi mật khẩu

en: Log out
vi: Thoát

en: Add
vi: Thêm vào

en: History
vi: Bản ghi nhớ

en: Please correct the error below. | Please correct the errors below.
vi[0]: Hãy sửa lỗi sai dưới đây
vi[1]: Hãy sửa lại những lỗi sai dưới đây

en: Add %(name)s
vi: Thêm vào %(tên)s

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Delete
vi: Xóa

en: Deleting the %(object_name)s '%(escaped_object)s' would result in deleting related objects, but your account doesn't have permission to delete the following types of objects:
vi: Xóa %(object_name)s '%(escaped_object)s' sẽ làm mất những dữ liệu có liên quan. Tài khoản của bạn không được cấp quyển xóa những dữ liệu đi kèm theo.

en: Are you sure you want to delete the %(object_name)s "%(escaped_object)s"? All of the following related items will be deleted:
vi: Bạn có chắc là muốn xóa %(object_name)s "%(escaped_object)s"?Tất cả những dữ liệu đi kèm dưới đây cũng sẽ bị mất:

en: Yes, I'm sure
vi: Có, tôi chắc chắn.

en: Change
vi: Thay đổi

en: You don't have permission to edit anything.
vi: Bạn không được cấp quyền chỉnh sửa bất cứ cái gì.

en: None available
vi: Không có gì tồn tại

en: Username:
vi: Tên đăng nhập:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Date/time
vi: Ngày/giờ

en: User
vi: Người dùng

en: Action
vi: Hành động

en: DATETIME_FORMAT
vi: N j, Y, P

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: 1 result | %(counter)s results
vi[0]: Một kết quả
vi[1]: %(counter)s kết quả

en: Save
vi: Lưu lại

en: Save as new
vi: Lưu mới

en: Save and add another
vi: Lưu và thêm vào

en: Save and continue editing
vi: Lưu và tiếp tục chỉnh sửa

en: First, enter a username and password. Then, you'll be able to edit more user options.
vi: Đầu tiên, điền tên đăng nhập và mật khẩu. Sau đó mới có thể chỉnh sửa thêm nhiều user khác.

en: Username
vi: Tên đăng nhập

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password (again)
vi: Nhập lại mật khẩu

en: Enter the same password as above, for verification.
vi: Nhập dãy mật mã trên để xác minh lại

en: Enter a new password for the user <strong>%(username)s</strong>.
vi: Hãy nhập mật khẩu mới cho người sử dụng <strong>%(username)s</strong>.

en: Delete?
vi: Bạn muốn xóa?

en: Thanks for spending some quality time with the Web site today.
vi: Cảm ơn bạn đã dành thời gian với website này

en: Log in again
vi: Đăng nhập lại

en: Password change
vi: Thay đổi mật khẩu

en: Password change successful
vi: Mật khẩu được thay đổi thành công

en: Your password was changed.
vi: Mật khẩu của bạn đã được thay đổi

en: Please enter your old password, for security's sake, and then enter your new password twice so we can verify you typed it in correctly.
vi: Hãy nhập lại mật khẩu cũ và sau đó nhập mật khẩu mới hai lần để chúng tôi có thể kiểm tra lại xem bạn đã gõ chính xác hay chưa.

en: Old password:
vi: Mật khẩu cũ

en: New password:
vi: Mật khẩu mới

en: Confirm password:
vi: Nhập lại mật khẩu:

en: Change my password
vi: Thay đổi mật khẩu

en: Password reset
vi: Lập lại mật khẩu

en: Password reset complete
vi: Hoàn thành việc lập lại mật khẩu

en: Your password has been set.  You may go ahead and log in now.
vi: Mật khẩu của bạn đã được lập lại. Bạn hãy thử đăng nhập.

en: Password reset confirmation
vi: Xác nhận việc lập lại mật khẩu

en: Enter new password
vi: Nhập mật khẩu mới

en: Please enter your new password twice so we can verify you typed it in correctly.
vi: Hãy nhập mật khẩu mới hai lần để chúng tôi có thể kiểm tra xem bạn đã gõ chính xác chưa

en: Password reset unsuccessful
vi: Lập lại mật khẩu không thành công

en: Password reset successful
vi: Lấy lại mật khẩu thành công

en: We've e-mailed you instructions for setting your password to the e-mail address you submitted. You should be receiving it shortly.
vi: Chúng tôi vừa gửi cho bạn những hướng dẫn để bạn lập lại mất khẩu tới địa chỉ email bạn đã đăng kí. Bạn sẽ nhận được nó trong chốc lát.

en: You're receiving this e-mail because you requested a password reset
vi: Bạn nhận được email này vì bạn đã yêu cầu lập lại mật khẩu

en: for your user account at %(site_name)s
vi: cho tài khoản của bạn ở %(site_name)s

en: Please go to the following page and choose a new password:
vi: Hãy vào đường link dưới đây và chọn một mật khẩu mới

en: Your username, in case you've forgotten:
vi: Tên đăng nhập của bạn(nếu bạn có quên nó):

en: Thanks for using our site!
vi: Cảm ơn bạn đã sử dụng website của chúng tôi!

en: Forgotten your password? Enter your e-mail address below, and we'll e-mail instructions for setting a new one.
vi: Quên mật khẩu? Nhập địa chỉ email của bạn vào bên dưới, chúng tôi sẽ gửi những hướng dẫn để làm lại mật khẩu mới.

en: E-mail address:
vi: Địa chỉ email:

en: Reset my password
vi: Làm lại mật khẩu

en: All dates
vi: Tất cả các ngày

en: Select %s
vi: Chọn %s

en: Select %s to change
vi: Chọn %s để thay đổi

en: template
vi: Mẫu

en: tag:
vi: Nhãn:

en: filter:
vi: Lọc:

en: view:
vi: Xem:

en: App %r not found
vi: Ứng dụng %r không tìm thấy

en: Model %(model_name)r not found in app %(app_label)r
vi: Mẫu %(model_name)r không tìm thấy trong ứng dụng %(app_label)r

en: model:
vi: mẫu:

en: related `%(app_label)s.%(object_name)s` objects
vi: liên quan tới đối tượng `%(app_label)s.%(object_name)s`

en: all %s
vi: Tất cả %s

en: number of %s
vi: số của %s

en: Integer
vi: Số nguyên

en: Boolean (Either True or False)
vi: Luận lý (hoặc là Đúng hoặc là Sai)

en: Comma-separated integers
vi: Các số nguyên được phân cách bằng dấu phẩy

en: Date (without time)
vi: Ngày (không có giờ)

en: Date (with time)
vi: Ngày (có giờ)

en: Decimal number
vi: Số thập phân

en: E-mail address
vi: Địa chỉ email

en: File path
vi: Đường dẫn tắt tới file

en: Floating point number
vi: Giá trị dấu chấm động

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Boolean (Either True, False or None)
vi: Luận lý (Có thể Đúng, Sai hoặc Không cái nào đúng)

en: Phone number
vi: Số điện thoại

en: Text
vi: Đoạn văn

en: Time
vi: Giờ

en: URL
vi: Đường dẫn URL

en: Show object ID
vi: Hiện ID

en: Edit this object (current window)
vi: Sửa lại đối tượng này (ở cửa sổ hiện tại)

en: Edit this object (new window)
vi: Sửa lại đối tượng này (trong cửa sổ mới)

en: As above, but opens the admin page in a new window.
vi: Như trên nhưng mở trang quản trị ở một cửa sổ mới.

en: Personal info
vi: Thông tin cá nhân

en: Important dates
vi: Những ngày quan trọng

en: Groups
vi: Các nhóm

en: Add user
vi: Thêm người sử dụng khác

en: Password changed successfully.
vi: Mật khẩu thay đổi thành công

en: Change password: %s
vi: Thay đổi mật khẩu: %s

en: Required. 30 characters or fewer. Alphanumeric characters only (letters, digits and underscores).
vi: Nhập nhiều nhất là 30 ký tự. Chỉ sử dụng kiểu ký tự là chữ, con số hoặc dấu gạch dưới.

en: This value must contain only letters, numbers and underscores.
vi: Giá trị này chỉ chứa chữ cái, số và dấu gạch dưới

en: Password confirmation
vi: Xác nhận mật khẩu

en: A user with that username already exists.
vi: Tên đăng nhập đã được sử dụng

en: The two password fields didn't match.
vi: Hai trường mật khẩu không giống nhau

en: This account is inactive.
vi: Tài khoản này chưa được kích hoạt.

en: That e-mail address doesn't have an associated user account. Are you sure you've registered?
vi: Không tìm thấy địa chỉ email này trong các tài khoản đã có. Bạn có chắc là đã đăng kí không?

en: New password
vi: Mật khẩu mới

en: New password confirmation
vi: Xác nhận mật khẩu mới

en: Old password
vi: Mật khẩu cũ

en: Your old password was entered incorrectly. Please enter it again.
vi: Mật khẩu cũ không chính xác. Hãy nhập lại lần nữa

en: name
vi: Tên

en: group
vi: Nhóm

en: groups
vi: Các nhóm

en: username
vi: Tên đăng nhập

en: first name
vi: Tên

en: last name
vi: Họ

en: e-mail address
vi: Địa chỉ email

en: password
vi: Mật khẩu

en: Designates whether the user can log into this admin site.
vi: Chỉ định người dùng nào được phép truy cập vào trang admin.

en: active
vi: Kích hoạt

en: last login
vi: Lần cuối đăng nhập

en: date joined
vi: Ngày tham gia

en: In addition to the permissions manually assigned, this user will also get all permissions granted to each group he/she is in.
vi: Bên cạnh các quyền đã mặc định khi đăng kí, người dùng sẽ được cấp thêm các quyền của các nhóm mà người đó tham gia vào.

en: user permissions
vi: quyền của người sử dụng

en: user
vi: Người dùng

en: message
vi: Tin nhắn

en: Logged out
vi: Đã thoát

en: Enter a valid e-mail address.
vi: Hãy nhập địa chỉ email hợp lệ.

en: Content
vi: Nội dung

en: Metadata
vi: Siêu dữ liệu

en: Name
vi: Tên

en: Email address
vi: Địa chỉ email

en: Comment
vi: Bình luận

en: If you enter anything in this field your comment will be treated as spam
vi: Bất kì bình luận nào bạn nhập vào đây cũng sẽ bị coi là thư rác

en: Watch your mouth! The word %s is not allowed here. | Watch your mouth! The words %s are not allowed here.
vi[0]: Hãy cẩn thận! Từ %s không đc phép sử dụng ở đây.
vi[1]: Hãy cẩn thận! Cụm từ %s không được sử dụng ở đây.

en: user's name
vi: Tên người sử dụng

en: user's email address
vi: Địa chỉ email của người sử dụng

en: user's URL
vi: Đường dẫn URL của người sử dụng

en: comment
vi: Bình luận

en: date/time submitted
vi: Ngày/giờ đã đăng kí

en: Uncheck this box to make the comment effectively disappear from the site.
vi: Không đánh dấu vào hộp này để gỡ bình luận ra khỏi Site

en: is removed
vi: Bị xóa

en: content type
vi: kiểu nội dung

en: content types
vi: kiểu nội dung

en: This value must contain only letters, numbers, underscores, dashes or slashes.
vi: Giá trị này chỉ có thể bao gồm chữ cái, chữ số, dấu gạch dưới, gạch ngang hoặc gạch chéo.

en: Advanced options
vi: Các lựa chọn

en: title
vi: tiêu đề

en: content
vi: nội dung

en: enable comments
vi: mở bình luận

en: template name
vi: tên mẫu

en: registration required
vi: Bạn cần phải cần đăng kí

en: If this is checked, only logged-in users will be able to view the page.
vi: Nếu bạn đánh dấu vào đây, chỉ những tài khoản đã đăng nhập mới có thể xem được trang này.

en: We apologize, but your form has expired. Please continue filling out the form from this page.
vi: Xin lỗi, form mà bạn điền đã hết hiệu lực. Hãy điền vào form lấy từ trang này.

en: one
vi: Một

en: two
vi: Hai

en: three
vi: Ba

en: four
vi: Bốn

en: five
vi: Năm

en: six
vi: Sáu

en: seven
vi: Bảy

en: eight
vi: Tám

en: nine
vi: Chín

en: today
vi: Hôm nay

en: tomorrow
vi: Ngày mai

en: yesterday
vi: Hôm qua

en: Enter a postal code in the format NNNN or ANNNNAAA.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo mẫu NNNN hoặc ANNNNAAA.

en: This field requires only numbers.
vi: Điền một chữ số duy nhất.

en: This field requires 7 or 8 digits.
vi: Bạn cần điền 7 hoặc 8 chữ số.

en: Enter a valid CUIT in XX-XXXXXXXX-X or XXXXXXXXXXXX format.
vi: Hãy nhập CUIT hợp lệ theo dạng XX-XXXXXXXX-X hoặc XXXXXXXXXXXX.

en: Invalid CUIT.
vi: CUIT không hợp lệ.

en: Vienna
vi: Thành phố Viên

en: Enter a zip code in the format XXXX.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo dạng XXXX.

en: Enter a valid Austrian Social Security Number in XXXX XXXXXX format.
vi: Hãy nhập số an sinh xã hội của nước Áo theo dạng XXXX XXXXXX.

en: Enter a 4 digit post code.
vi: Hãy nhập 4 số của mã bưu điện.

en: Enter a zip code in the format XXXXX-XXX.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo dạng XXXXX-XXX.

en: Phone numbers must be in XX-XXXX-XXXX format.
vi: Số điện thoại phải dưới dạng XX-XXXX-XXXX.

en: Invalid CPF number.
vi: Số CPF không hợp lệ.

en: This field requires at most 11 digits or 14 characters.
vi: Điền nhiều nhất là 11 chữ số hoặc 14 kí tự.

en: Invalid CNPJ number.
vi: Số CNPJ không hợp lệ.

en: This field requires at least 14 digits
vi: Bạn phải cần điền ít nhất là 14 chữ số.

en: Enter a postal code in the format XXX XXX.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo dạng XXX XXX.

en: Zurich
vi: Thành phố Zurich

en: Saxony
vi: Bang Saxony

en: Enter a zip code in the format XXXXX.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo mẫu XXXXX.

en: Enter a valid postal code in the range and format 01XXX - 52XXX.
vi: Hãy nhập mã số bưu điện hợp lệ theo dạng 01XXX - 52XXX.

en: Enter a valid phone number in one of the formats 6XXXXXXXX, 8XXXXXXXX or 9XXXXXXXX.
vi: Hãy nhập số điện thoại hợp lệ theo dạng 6XXXXXXXX, 8XXXXXXXX hoặc 9XXXXXXXX.

en: Please enter a valid NIF, NIE, or CIF.
vi: Hãy nhập NIF, NIE, hoặc CIF hợp lệ.

en: Please enter a valid NIF or NIE.
vi: Hãy nhập NIF hoặc NIE hợp lệ.

en: Please enter a valid bank account number in format XXXX-XXXX-XX-XXXXXXXXXX.
vi: Hãy nhập số tài khoản ngân hàng theo dạng XXXX-XXXX-XX-XXXXXXXXXX.

en: Enter a zip code in the format XXXXXXX.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo dạng XXXXXXX.

en: Enter a valid zip code.
vi: Hãy nhập mã bưu điện hợp lệ.

en: Enter a valid Social Security number.
vi: Hãy nhập số Bảo hiểm Xã hội hợp lệ.

en: Enter a valid VAT number.
vi: Hãy nhập số VAT hợp lệ.

en: Enter a postal code in the format XXXXXXX or XXX-XXXX.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo dạng XXXXXXX hoặc XXX-XXXX.

en: Hiroshima
vi: Thành phố Hirosima

en: Okinawa
vi: Thành phố Okinawa

en: Enter a valid postal code
vi: Hãy nhập mã bưu điện có hiệu lực

en: Enter a valid phone number
vi: Hãy nhập số điện thoại có hiệu lực

en: Enter a valid SoFi number
vi: Hãy nhập số SoFi hợp lệ

en: Enter a valid Norwegian social security number.
vi: Hãy nhập số an sinh xã hội có hiệu lực

en: This field requires 8 digits.
vi: Bạn cần điền 8 chữ số.

en: This field requires 11 digits.
vi: Bạn cần điền 11 chữ số.

en: National Identification Number consists of 11 digits.
vi: Số CMTND gồm 11 chữ số

en: Enter a tax number field (NIP) in the format XXX-XXX-XX-XX or XX-XX-XXX-XXX.
vi: Hãy nhập mã số thuế theo mẫu XXX-XXX-XX-XX hoặc XX-XX-XXX-XXX

en: Enter a postal code in the format XX-XXX.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo mẫu XX-XXX

en: South Yorkshire
vi: Vùng South Yorkshire

en: England
vi: Nước Anh

en: Northern Ireland
vi: Bắc Ai-len

en: Scotland
vi: Sccotland

en: Wales
vi: Xứ Wale

en: Enter a zip code in the format XXXXX or XXXXX-XXXX.
vi: Hãy nhập mã bưu điện theo mẫu XXXXX hoặc XXXXX-XXXX

en: Enter a valid U.S. Social Security number in XXX-XX-XXXX format.
vi: Hãy nhập số an sinh xã hội dưới dạng XXX-XX-XXXX

en: Enter a valid South African postal code
vi: Hãy nhập mã bưu điện Nam Phi có hiệu lực

en: North West
vi: Tây Bắc

en: redirect from
vi: Chuyển hướng từ

en: This should be an absolute path, excluding the domain name. Example: '/events/search/'.
vi: Đây phải là đường dẫn tuyệt đối, không bao gồm tên miền. Ví dụ: '/events/search/'.

en: redirect to
vi: Chuyển hướng tới

en: This can be either an absolute path (as above) or a full URL starting with 'http://'.
vi: Đây có thể là đường dẫn tuyệt đối hoặc địa chỉ đầy đủ bắt đầu với 'http://'

en: redirect
vi: Chuyển hướng

en: redirects
vi: Chuyển hướng

en: expire date
vi: Ngày hết hạn

en: domain name
vi: Tên miền

en: display name
vi: Tên hiển thị

en: This value must be an integer.
vi: Giá trị này phải là số nguyên

en: This value must be either True or False.
vi: Giá trị này có thể là Đúng hoặc Sai

en: This field cannot be null.
vi: Bạn không thể bỏ qua.

en: Enter only digits separated by commas.
vi: Hãy nhập những chữ số được phân cách bằng các dấu phẩy.

en: Enter a valid date in YYYY-MM-DD format.
vi: Hãy nhập ngày, tháng, năm theo dạng YYYY-MM-DD

en: Invalid date: %s
vi: Ngày không hợp lệ: %s

en: Enter a valid date/time in YYYY-MM-DD HH:MM[:ss[.uuuuuu]] format.
vi: Hãy nhập Ngày/Giờ hợp lệ theo dạng sau YYYY-MM-DD HH-MM[:ss[.uuuuuu]].

en: This value must be a decimal number.
vi: Giá trị này phải là số thập phân.

en: This value must be either None, True or False.
vi: Giá trị này có thể là Không, Đúng hoặc Sai.

en: Enter a valid time in HH:MM[:ss[.uuuuuu]] format.
vi: Hãy nhập thời gian theo dạng HH:MM[:ss[.uuuuuu]]

en: Hold down "Control", or "Command" on a Mac, to select more than one.
vi: Hãy giữ nút "Control", hoặc "Command" của máy tính Mac, để có thể chọn nhiều hơn 1 lựa chọn.

en: Please enter valid %(self)s IDs. The value %(value)r is invalid. | Please enter valid %(self)s IDs. The values %(value)r are invalid.
vi[0]: Hãy nhập ID hợp lệ. Giá trị %(value)r không hợp lệ.
vi[1]: Hãy nhập ID hợp lệ. Giá trị %(value)r không hợp lệ.

en: This field is required.
vi: Bạn cần điền vào đây.

en: Enter a valid value.
vi: Hãy nhập một giá trị có hiệu lực.

en: Ensure this value has at most %(max)d characters (it has %(length)d).
vi: Hãy chắc chắn rằng giá trị này có nhiều nhất %(max)d kí tự.

en: Ensure this value has at least %(min)d characters (it has %(length)d).
vi: Hãy chắc chắn rằng giá trị này có ít nhất %(min)d kí tự.

en: Enter a whole number.
vi: Hãy nhập cả dãy số

en: Ensure this value is less than or equal to %s.
vi: Hãy chắc chắn rằng giá trị này nhỏ hơn hoặc bằng với %s

en: Ensure this value is greater than or equal to %s.
vi: Hãy chắc chắn rằng giá trị này lớn hơn hoặc bằng với %s.

en: Enter a number.
vi: Hãy nhập một số.

en: Ensure that there are no more than %s digits before the decimal point.
vi: Hãy chắn chắn rằng không có nhiều hơn %s chữ số trước dấu thập phân.

en: Enter a valid date.
vi: Hãy nhập ngày hợp lệ.

en: Enter a valid time.
vi: Hãy nhập thời gian hợp lệ.

en: Enter a valid date/time.
vi: Hãy nhập thời gian và ngày hợp lệ.

en: No file was submitted.
vi: Không có file nào được gửi đi.

en: The submitted file is empty.
vi: File gửi đi bị trống.

en: Upload a valid image. The file you uploaded was either not an image or a corrupted image.
vi: Hãy upload hình ảnh hợp lệ. File mà bạn đã upload không phải là một hình ảnh hoặc đã bị hỏng.

en: Enter a valid URL.
vi: Hãy nhập vào đường dẫn hợp lệ.

en: This URL appears to be a broken link.
vi: Đường dẫn này đã bị hỏng.

en: Enter a list of values.
vi: Hãy nhập danh sách các giá trị.

en: Enter a valid IPv4 address.
vi: Hãy nhập địa chỉ IPv4 hợp lệ.

en: %(model_name)s with this %(field_label)s already exists.
vi: %(model_name)s với %(field_label)s đã tồn tại.

en: yes,no,maybe
vi: Có, Không, Có thể

en: PM
vi: chiều

en: AM
vi: sáng

en: midnight
vi: Nửa đêm

en: noon
vi: Buổi trưa

en: Monday
vi: Thứ 2

en: Tuesday
vi: Thứ 3

en: Wednesday
vi: Thứ 4

en: Thursday
vi: Thứ 5

en: Friday
vi: Thứ 6

en: Saturday
vi: Thứ 7

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Mon
vi: Thứ 2

en: Tue
vi: Thứ 3

en: Wed
vi: Thứ 4

en: Thu
vi: Thứ 5

en: Fri
vi: Thứ 6

en: Sat
vi: Thứ 7

en: Sun
vi: Chủ nhật

en: January
vi: Tháng 1

en: February
vi: Tháng 2

en: March
vi: Tháng 3

en: April
vi: Tháng 4

en: May
vi: Tháng 5

en: June
vi: Tháng 6

en: July
vi: Tháng 7

en: August
vi: Tháng 8

en: September
vi: Tháng 9

en: October
vi: Tháng 10

en: November
vi: Tháng 11

en: December
vi: Tháng 12

en: jan
vi: Tháng 1

en: feb
vi: Tháng 2

en: mar
vi: Tháng 3

en: apr
vi: Tháng 4

en: may
vi: Tháng 5

en: jun
vi: Tháng 6

en: jul
vi: Tháng 7

en: aug
vi: Tháng 8

en: sep
vi: Tháng 9

en: oct
vi: Tháng 10

en: nov
vi: Tháng 11

en: dec
vi: Tháng 12

en: Jan.
vi: Tháng 1

en: Feb.
vi: Tháng 2

en: Aug.
vi: Tháng 8

en: Sept.
vi: Tháng 9

en: Oct.
vi: Tháng 10

en: Nov.
vi: Tháng 11

en: Dec.
vi: Tháng 12

en: or
vi: hoặc

en: year | years
vi[0]: năm
vi[1]: năm

en: month | months
vi[0]: tháng
vi[1]: tháng

en: week | weeks
vi[0]: tuần
vi[1]: tuần

en: day | days
vi[0]: ngày
vi[1]: ngày

en: minute | minutes
vi[0]: phút
vi[1]: phút

en: minutes
vi: phút

en: DATE_FORMAT
vi: N j, Y

en: TIME_FORMAT
vi: P

en: YEAR_MONTH_FORMAT
vi: F Y

en: MONTH_DAY_FORMAT
vi: F j

en: The %(verbose_name)s was created successfully.
vi: Tạo %(verbose_name)s thành công.

en: The %(verbose_name)s was updated successfully.
vi: %(verbose_name)s đã được cập nhật thành công.

en: The %(verbose_name)s was deleted.
vi: %(verbose_name)s đã bị xóa.

en: Choose all
vi: Chọn tất cả

en: Add
vi: Thêm

en: Remove
vi: Xóa

en: Clear all
vi: Xóa tất cả

en: Show
vi: Hiện ra

en: Hide
vi: Dấu đi

en: Now
vi: Bây giờ

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Choose a time
vi: Chọn giờ

en: Midnight
vi: Nửa đêm

en: 6 a.m.
vi: 6 giờ sáng

en: Noon
vi: Buổi trưa

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Today
vi: Hôm nay

en: Calendar
vi: Lịch

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: Tomorrow
vi: Ngày mai
