Django 1.0 - en to is translation catalogue (523 entries)

en: Arabic
is: Arabíska

en: Bengali
is: Bengalska

en: Bulgarian
is: Búlgarska

en: Czech
is: Tékkneska

en: Welsh
is: Velska

en: Danish
is: Danska

en: German
is: Þýska

en: Greek
is: Gríska

en: English
is: Enska

en: Spanish
is: Spænska

en: Argentinean Spanish
is: Argentínsk Spænska

en: Finnish
is: Finnska

en: French
is: Franska

en: Galician
is: Galíska

en: Hungarian
is: Ungverska

en: Hebrew
is: Hebreska

en: Icelandic
is: Íslenska

en: Italian
is: Ítalska

en: Japanese
is: Japanska

en: Dutch
is: Hollenska

en: Norwegian
is: Norska

en: Portugese
is: Portúgalska

en: Brazilian
is: Brasilíska

en: Romanian
is: Rúmenska

en: Russian
is: Rússneska

en: Slovak
is: Slóvaska

en: Serbian
is: Serbneska

en: Swedish
is: Sænska

en: Simplified Chinese
is: Einfölduð Kínverska

en: Traditional Chinese
is: Hefðbundin Kínverska

en: <h3>By %s:</h3>
    <ul>
is: <h3>Frá %s:</h3>
    <ul>

en: All
is: Allt

en: Any date
is: Allar dagsetningar

en: Today
is: Dagurinn í dag

en: Past 7 days
is: Síðustu 7 dagar

en: This month
is: Þessi mánuður

en: This year
is: Þetta ár

en: Yes
is: Já

en: No
is: Nei

en: Unknown
is: Óþekkt

en: action time
is: tími aðgerðar

en: object id
is: kenni hlutar

en: object repr
is: framsetning hlutar

en: action flag
is: aðgerðarveifa

en: change message
is: breyta skilaboði

en: log entry
is: kladdafærsla

en: log entries
is: kladdafærslur

en: Page not found
is: Síða fannst ekki

en: We're sorry, but the requested page could not be found.
is: Því miður fannst umbeðin síða ekki.

en: Home
is: Heim

en: Server error
is: Kerfisvilla

en: Server error (500)
is: Kerfisvilla (500)

en: Server Error <em>(500)</em>
is: Kerfisvilla <em>(500)</em>

en: There's been an error. It's been reported to the site administrators via e-mail and should be fixed shortly. Thanks for your patience.
is: Villa hefur komið upp. Hún hefur verið tilkynnt vefstjórunum með tölvupósti og verður örugglega löguð fljótlega. Við þökkum þolinmæðina.

en: Welcome,
is: Velkomin(n),

en: Documentation
is: Skjölun

en: Change password
is: Breyta lykilorði

en: Log out
is: Skrá út

en: Django site admin
is: Django vefstjóri

en: Django administration
is: Django vefstjórn

en: Add
is: Bæta við

en: History
is: Saga

en: View on site
is: Skoða á vef

en: Please correct the error below. | Please correct the errors below.
is[0]: Vinsamlegast leiðréttu villuna hér að neðan:
is[1]: Vinsamlegast leiðréttu villurnar hér að neðan:

en: Ordering
is: Röðun

en: Order:
is: Röð:

en: Add %(name)s
is: Bæta við %(name)s

en: Delete
is: Eyða

en: Deleting the %(object_name)s '%(escaped_object)s' would result in deleting related objects, but your account doesn't have permission to delete the following types of objects:
is: Eyðing á %(object_name)s „%(escaped_object)s“ hefði í för með sér eyðingu á tengdum hlutum en þú hefur ekki réttindi til að eyða eftirfarandi hlutum:

en: Are you sure you want to delete the %(object_name)s "%(escaped_object)s"? All of the following related items will be deleted:
is: Ertu viss um að þú viljir eyða %(object_name)s „%(escaped_object)s“? Öllu eftirfarandi verður eytt:

en: Yes, I'm sure
is: Já ég er viss.

en:  By %(filter_title)s
is:  Eftir %(filter_title)s

en: Filter
is: Sía

en: Models available in the %(name)s application.
is: Líkön sem eru hluti af %(name)s forritinu.

en: Change
is: Breyta

en: You don't have permission to edit anything.
is: Þú hefur ekki réttindi til að breyta neinu

en: Recent Actions
is: Nýlegar aðgerðir

en: My Actions
is: Mínar aðgerðir

en: None available
is: Engin fáanleg

en: Something's wrong with your database installation. Make sure the appropriate database tables have been created, and make sure the database is readable by the appropriate user.
is: Eitthvað er að gagnagrunnsuppsetningu. Gakktu úr skuggum um að allar töflur séu til staðar og að notandinn hafi aðgang að grunninum.

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Log in
is: Skrá inn

en: Date/time
is: Dagsetning/tími

en: User
is: Notandi

en: Action
is: Aðgerð

en: DATE_WITH_TIME_FULL
is: N j, Y, P

en: This object doesn't have a change history. It probably wasn't added via this admin site.
is: Þessi hlutur hefur enga breytingasögu. Hann var líklega ekki búinn til á þessu stjórnunarsvæði.

en: Show all
is: Sýna allt

en: Go
is: Áfram

en: 1 result | %(counter)s results
is[0]: 1 niðustaða
is[1]: %(counter)s niðurstöður

en: %(full_result_count)s total
is: %(full_result_count)s í heildina

en: Save as new
is: Vista sem nýtt

en: Save and add another
is: Vista og búa til nýtt

en: Save and continue editing
is: Vista og halda áfram að breyta

en: Save
is: Vista

en: First, enter a username and password. Then, you'll be able to edit more user options.
is: Fyrst, settu inn notendanafn og lykilorð. Svo geturðu breytt öðrum notendamöguleikum.

en: Username
is: Notandanafn

en: Password
is: Lykilorð

en: Password (again)
is: Lykilorð (aftur)

en: Enter the same password as above, for verification.
is: Settu inn sama lykilorðið aftur til staðfestingar.

en: Enter a new password for the user <strong>%(username)s</strong>.
is: Settu inn nýtt lykilorð fyrir notandann <strong>%(username)s</strong>.

en: Bookmarklets
is: Bókamerklar

en: Documentation bookmarklets
is: Skjölunarbókamerklar

en: 
    <p class="help">To install bookmarklets, drag the link to your bookmarks
    toolbar, or right-click the link and add it to your bookmarks. Now you can
    select the bookmarklet from any page in the site.  Note that some of these
    bookmarklets require you to be viewing the site from a computer designated
    as "internal" (talk to your system administrator if you aren't sure if
    your computer is "internal").</p>
is: 
    <p class="help">Til að setja upp bókamerkil (Bookmarklet) þarftu að draga tengilinn
    í bókamerkjareinina þína eða hægrismella á tengilinn og bæta honum við bókamerkin þín
    Nú getur þú notað bókamerkilinn frá hvaða síðu sem er innan vefjarins. Athugaðu að sumir
    þessara bókamerkla krefjast þess að þú sért að skoða vefinn frá tölvu sem er
    skráð sem "internal" (hafðu samband við kerfisstjórann ef þú ert óviss hvort tölvan þín er "internal").</p>

en: Documentation for this page
is: Skjölun þessarar síðu

en: Jumps you from any page to the documentation for the view that generates that page.
is: Sendir þig af hvaða síðu sem er á skjölun þess framsetningarlags sem myndar hana.

en: Show object ID
is: Sýna kenni hlutar

en: Shows the content-type and unique ID for pages that represent a single object.
is: Sýnir efnistag og sérkenni síða sem gefa tiltekna mynd af stökum hlut.

en: Edit this object (current window)
is: Breyta þessum hlut (í þessum glugga)

en: Jumps to the admin page for pages that represent a single object.
is: Stekkur á stjórnunarsíðuna fyrir þær síður sem gefa tiltekna mynd af stökum hlut.

en: Edit this object (new window)
is: Breyta þessum hlut (nýr gluggi)

en: As above, but opens the admin page in a new window.
is: Eins og að ofan en opnar stjórnunarsíðuna í nýjum glugga.

en: Thanks for spending some quality time with the Web site today.
is: Takk fyrir að verja tíma í vefsíðuna í dag.

en: Log in again
is: Skráðu þig inn aftur

en: Password change
is: Breyta lykilorði

en: Password change successful
is: Breyting á lykilorði tókst

en: Your password was changed.
is: Lykilorði þínu var breytt

en: Please enter your old password, for security's sake, and then enter your new password twice so we can verify you typed it in correctly.
is: Vinsamlegast skrifaðu gamla lykilorðið þitt til öryggis. Sláðu svo nýja lykilorðið tvisvar inn svo að hægt sé að ganga úr skugga um að þú hafir ekki gert innsláttarvillu.

en: Old password:
is: Gamla lykilorðið:

en: New password:
is: Nýja lykilorðið:

en: Confirm password:
is: Staðfesta lykilorð:

en: Change my password
is: Breyta lykilorðinu mínu

en: Password reset
is: Endurstilla lykilorð

en: Password reset successful
is: Endurstilling á lykilorði tókst

en: We've e-mailed a new password to the e-mail address you submitted. You should be receiving it shortly.
is: Við sendum nýtt lykilorð á tölvupóstfangið sem þú gafst upp. Það ætti að berast fljótlega til þín.

en: You're receiving this e-mail because you requested a password reset
is: Þú fékkst þennan tölvupóst vegna þess að þú baðst um endurstillingu á lykilorðinu þínu

en: for your user account at %(site_name)s
is: fyrir notandareikning þinn á %(site_name)s

en: Your new password is: %(new_password)s
is: Nýja lykilorðið þitt er: %(new_password)s

en: Feel free to change this password by going to this page:
is: Þér er frjálst að breyta lykilorðinu með því að fara á þessa síðu:

en: Your username, in case you've forgotten:
is: Notandanafnið þitt ef þú skyldir hafa gleymt því:

en: Thanks for using our site!
is: Takk fyrir að nota vefinn okkar!

en: The %(site_name)s team
is: %(site_name)s hópurinn

en: Forgotten your password? Enter your e-mail address below, and we'll reset your password and e-mail the new one to you.
is: Gleymdir þú lykilorðinu þínu? Sláðu tölvupóstfangið þitt inn að neðan og við munum endurstilla lykilorðið þitt og senda til þín.

en: E-mail address:
is: Tölvupóstfang:

en: Reset my password
is: Endursstilla lykilorðið mitt

en: Date:
is: Dagsetning:

en: Time:
is: Tími:

en: Currently:
is: Eins og er:

en: Change:
is: Breyta:

en: All dates
is: Allar dagsetningar

en: The %(name)s "%(obj)s" was added successfully.
is: %(name)s „%(obj)s“ var bætt við.

en: You may edit it again below.
is: Þú getur breytt því aftur að neðan.

en: Add user
is: Bæta við notanda

en: Password changed successfully.
is: Breyting á lykilorði tókst.

en: Change password: %s
is: Breyta lykilorði: %s

en: Please enter a correct username and password. Note that both fields are case-sensitive.
is: Vinsamlegast sláðu inn rétt notandanafn og lykilorð. Athugaðu að báðir reitirnir þurfa að vera stafréttir.

en: Please log in again, because your session has expired. Don't worry: Your submission has been saved.
is: Vinsamlegast skráðu þig inn aftur vegna þess að setan þín rann út. Engar áhyggjur, breytingin þín var vistuð.

en: Looks like your browser isn't configured to accept cookies. Please enable cookies, reload this page, and try again.
is: Vafri þinn virðist ekki vera stilltur til að leyfa dúsur (cookies). Vinsamlegast gerðu dúsur virkar, endurhladdu þessa síðu og reyndu aftur.

en: Usernames cannot contain the '@' character.
is: Notendanöfn geta ekki innihaldið '@' merkið.

en: Your e-mail address is not your username. Try '%s' instead.
is: Tölvupóstfangið þitt er ekki notandanafnið þitt. Prófaðu '%s' í staðinn.

en: tag:
is: merki:

en: filter:
is: sía:

en: view:
is: skoða:

en: App %r not found
is: Forrit %r fannst ekki

en: Model %(name)r not found in app %(label)r
is: Líkanið %(name)r finnst ekki í forritinu %(label)r

en: the related `%(label)s.%(type)s` object
is: tengdur `%(label)s.%(type)s` hluturinn

en: model:
is: líkan:

en: related `%(label)s.%(name)s` objects
is: tengdir `%(label)s.%(name)s` hlutir

en: all %s
is: allt %s

en: number of %s
is: fjöldi af %s

en: Fields on %s objects
is: Svæði í %s hlutnum

en: Integer
is: Heiltala

en: Boolean (Either True or False)
is: Boole-gildi (True eða False)

en: String (up to %(max_length)s)
is: Strengur (mest %(maxlength)s)

en: Comma-separated integers
is: Kommuaðgreindar heiltölur

en: Date (without time)
is: Dagsetning (án tíma)

en: Date (with time)
is: Dagsetning (með tíma)

en: Decimal number
is: Tugatala

en: E-mail address
is: Tölvupóstfang

en: File path
is: Skjalaslóð

en: Floating point number
is: Hlaupakommutala (floating point number)

en: IP address
is: IP tala

en: Boolean (Either True, False or None)
is: Boole-gildi (True, False eða None)

en: Relation to parent model
is: Tengsl við yfirlíkan

en: Phone number
is: Símanúmer

en: Text
is: Texti

en: Time
is: Tími

en: URL
is: Veffang

en: U.S. state (two uppercase letters)
is: Bandarískt fylki (tveir hástafir)

en: XML text
is: XML texti

en: %s does not appear to be a urlpattern object
is: %s virðist ekki vera urlpattern hlutur

en: Site administration
is: Vefstjórn

en: You may add another %s below.
is: Þú getur bætt öðru %s við að neðan.

en: Add %s
is: Bæta við %s

en: Added %s.
is: Bætti við %s.

en: and
is: og

en: Changed %s.
is: Breytti %s.

en: Deleted %s.
is: Eyddi %s.

en: No fields changed.
is: Engum reitum breytt.

en: The %(name)s "%(obj)s" was changed successfully.
is: %(name)s „%(obj)s“ hefur verið breytt.

en: The %(name)s "%(obj)s" was added successfully. You may edit it again below.
is: %(name)s „%(obj)s“ hefur verið bætt við. Þú getur breytt því aftur að neðan.

en: Change %s
is: Breyta %s

en: One or more %(fieldname)s in %(name)s: %(obj)s
is: Eitt eða fleiri %(fieldname)s í %(name)s: %(obj)s

en: One or more %(fieldname)s in %(name)s:
is: Eitt eða fleiri %(fieldname)s í %(name)s:

en: The %(name)s "%(obj)s" was deleted successfully.
is: %(name)s „%(obj)s“ var eytt.

en: Are you sure?
is: Ertu viss?

en: Change history: %s
is: Breytingarsaga: %s

en: Select %s
is: Veldu %s

en: Select %s to change
is: Veldu %s til að breyta

en: Database error
is: Gagnagrunnsvilla

en: The two password fields didn't match.
is: Lykilorðin tvö pössuðu ekki saman.

en: A user with that username already exists.
is: Notandi með þetta notendanafn er nú þegar til.

en: Your Web browser doesn't appear to have cookies enabled. Cookies are required for logging in.
is: Vafri þinn virðist ekki vera stilltur til að leyfa dúsur (cookies). Dúsur eru nauðsynlegar fyrir innskráningu.

en: This account is inactive.
is: Þessi reikningur er óvirku.

en: That e-mail address doesn't have an associated user account. Are you sure you've registered?
is: Þetta netfang hefur engan tengdan notandareikning. Ertu viss um að þú hafi skráð þig?

en: Password reset on %s
is: Lykilorð endurstillt á %s

en: The two 'new password' fields didn't match.
is: 'Nýtt lykilorð' svæðin passa ekki saman.

en: Your old password was entered incorrectly. Please enter it again.
is: Gamla lykilorðið var vitlaust. Vinsamlegast reyndu aftur.

en: name
is: nafn

en: codename
is: vinnuheiti

en: permission
is: réttindi

en: permissions
is: réttindi

en: group
is: hópur

en: groups
is: hópar

en: username
is: notandanafn

en: Required. 30 characters or fewer. Alphanumeric characters only (letters, digits and underscores).
is: Krafist. 30 stafir eða færri. Aðeins enskir ritstafastafir (enskir ritstafir, tölur og undirstrik).

en: first name
is: skírnarnafn

en: last name
is: eftirnafn

en: e-mail address
is: tölvupóstfang

en: password
is: lykilorð

en: Use '[algo]$[salt]$[hexdigest]' or use the <a href="password/">change password form</a>.
is: Notaðu '[algo]$[salt]$[hexdigest]' eða <a href="password/">'breyta lykilorði' formið</a>.

en: staff status
is: staða starfsmanns

en: Designates whether the user can log into this admin site.
is: Segir til um hvort notandinn getur skráð sig inn á þetta stjórnunarsvæði.

en: active
is: virkur

en: Designates whether this user can log into the Django admin. Unselect this instead of deleting accounts.
is: Segir til um hvort notandinn geti skráð sig inn á þetta stjórnunarsvæði. Slökktu á þessum möguleika í stað þess að eyða notandanum.

en: superuser status
is: staða ofurnotanda

en: Designates that this user has all permissions without explicitly assigning them.
is: Til marks um að notandinn hafi öll réttindi án þess að taka þau sérstaklega fram.

en: last login
is: síðasta innskráning

en: date joined
is: skráning dags.

en: In addition to the permissions manually assigned, this user will also get all permissions granted to each group he/she is in.
is: Auk réttindanna sem notandanum var gefið sérstaklega fær hann öll þau réttindi sem hópurinn hans hefur.

en: user permissions
is: réttindi

en: user
is: notandi

en: users
is: notendur

en: Personal info
is: Persónuupplýsingar

en: Permissions
is: Réttindi

en: Important dates
is: Mikilvægar dagsetningar

en: Groups
is: Hópar

en: message
is: skilaboð

en: Logged out
is: Útskráður

en: object ID
is: kenni hlutar

en: headline
is: fyrirsögn

en: comment
is: athugasemd

en: rating #1
is: einkunn #1

en: rating #2
is: einkunn #2

en: rating #3
is: einkunn #3

en: rating #4
is: einkunn #4

en: rating #5
is: einkunn #5

en: rating #6
is: einkunn #6

en: rating #7
is: einkunn #7

en: rating #8
is: einkunn #8

en: is valid rating
is: er gild einkunn

en: date/time submitted
is: innsent dags/tími

en: is public
is: er öllum sýnilegt

en: is removed
is: hefur verið fjarlægt

en: Check this box if the comment is inappropriate. A "This comment has been removed" message will be displayed instead.
is: Hakaðu við þennan reit ef athugasemdin er óviðeigandi. Skilaboðin „Þessi athugasemd hefur verið fjarlægð“ birtist í staðinn.

en: comments
is: athugasemdir

en: Content object
is: Efnishlutur

en: Posted by %(user)s at %(date)s
    
    %(comment)s
    
    http://%(domain)s%(url)s
is: %(user)s sendi inn %(date)s
    
    %(comment)s
    
    http://%(domain)s%(url)s

en: person's name
is: nafn einstaklings

en: ip address
is: IP tala

en: approved by staff
is: samþykkt af umsjónarmönnum

en: free comment
is: frjáls athugasemd

en: free comments
is: frjálsar athugasemdir

en: score
is: stig

en: score date
is: dagsetning stigagjafar

en: karma score
is: karma stig

en: karma scores
is: karma stig

en: %(score)d rating by %(user)s
is: %(score)d stig frá %(user)s

en: This comment was flagged by %(user)s:
    
    %(text)s
is: Þessi athugasemd var veifuð af %(user)s:
    
    %(text)s

en: flag date
is: Dagsetning veifu

en: user flag
is: notandaveifa

en: user flags
is: notendaveifur

en: Flag by %r
is: Veifað af %r

en: deletion date
is: eytt dags.

en: moderator deletion
is: eytt af umsjónarmanni

en: moderator deletions
is: eytt af umsjónarmanni

en: Moderator deletion by %r
is: Eytt af umsjónarmanni %r

en: Forgotten your password?
is: Gleymdir þú lykilorðinu þínu?

en: Ratings
is: Einkunnir

en: Required
is: Nauðsynlegt

en: Optional
is: Valfrjálst

en: Post a photo
is: Sendu inn ljósmynd

en: Comment:
is: Athugasemd:

en: Preview comment
is: Forskoða athugasemd

en: Your name:
is: Nafnið þitt:

en: This rating is required because you've entered at least one other rating.
is: Þessi stigagjöf er nauðsynleg vegna þess að þú gafst að minnsta kosti eina aðra einkunn.

en: This comment was posted by a user who has posted fewer than %(count)s comment:
    
    %(text)s | This comment was posted by a user who has posted fewer than %(count)s comments:
    
    %(text)s
is[0]: Þessi athugasemd var send inn af notanda sem hefur sent inn færri en %(count)s athugasemd:
    
    %(text)s
is[1]: Þessi athugasemd var send inn af notanda sem hefur sent inn færri en %(count)s athugasemdir:
    
    %(text)s

en: This comment was posted by a sketchy user:
    
    %(text)s
is: Þessi athugasemd var send inn af vafasömum notanda:
    
    %(text)s

en: Only POSTs are allowed
is: Eingöngu POST eru leyfð

en: One or more of the required fields wasn't submitted
is: Einn eða fleiri nauðsynlegir reitir voru ekki fylltir

en: Somebody tampered with the comment form (security violation)
is: Einhver átti við athugasemdaformið (öryggisbrot)

en: The comment form had an invalid 'target' parameter -- the object ID was invalid
is: Athugasemdaformið hafði ógildan 'target' stika -- kenni hlutarins var ógilt

en: The comment form didn't provide either 'preview' or 'post'
is: Athugasemdaformið útvegaði ekki annað hvort 'forskoða' eða 'senda'

en: Anonymous users cannot vote
is: Ónafngreindir notendur geta ekki kosið

en: Invalid comment ID
is: Ógilt kenni á athugasemd

en: No voting for yourself
is: Þú getur ekki kosið sjálfa(n) þig

en: python model class name
is: python eininga klasa nafn

en: content type
is: efnistag

en: content types
is: efnistög

en: Example: '/about/contact/'. Make sure to have leading and trailing slashes.
is: Dæmi: '/about/contact/'. Passaðu að hafa skástrik fremst og aftast.

en: title
is: titill

en: content
is: innihald

en: enable comments
is: virkja athugasemdir

en: template name
is: nafn sniðmáts

en: Example: 'flatpages/contact_page.html'. If this isn't provided, the system will use 'flatpages/default.html'.
is: Dæmi: 'flatpages/contact_page.html'. Ef ekkert er gefið upp mun kerfið nota 'flatpages/default.html'.

en: registration required
is: skráning nauðsynleg

en: If this is checked, only logged-in users will be able to view the page.
is: Ef þetta er valið geta eingöngu innskráðir notendur séð síðuna.

en: flat page
is: flatskrá

en: flat pages
is: flatskrár

en: th
is: .

en: st
is: .

en: nd
is: .

en: rd
is: .

en: %(value).1f million | %(value).1f million
is[0]: %(value).1f milljón
is[1]: %(value).1f milljónir

en: %(value).1f billion | %(value).1f billion
is[0]: %(value).1f milljarður
is[1]: %(value).1f milljarðar

en: %(value).1f trillion | %(value).1f trillion
is[0]: %(value).1f billjarður
is[1]: %(value).1f billjónir

en: one
is: einn

en: two
is: tveir

en: three
is: þrír

en: four
is: fjórir

en: five
is: fimm

en: six
is: sex

en: seven
is: sjö

en: eight
is: átta

en: nine
is: níu

en: today
is: í dag

en: tomorrow
is: morgundagur

en: yesterday
is: gærdagur

en: Enter a postal code in the format NNNN or ANNNNAAA.
is: Færðu inn póstnúmer í sniðinu NNNN eða ANNNNAAA.

en: This field requires only numbers.
is: Þessi reitur tekur aðeins tölugildi.

en: This field requires 7 or 8 digits.
is: Þessi reitur krefst 7 eða 8 tölustafa.

en: Enter a valid CUIT in XX-XXXXXXXX-X or XXXXXXXXXXXX format.
is: Færðu inn gilt CUIT í XX-XXXXXXXX-X eða XXXXXXXXXXXX sniðinu.

en: Invalid CUIT.
is: Ógilt CUIT.

en: Enter a 4 digit post code.
is: Sláðu inn 4 stafa póstkóða.

en: Enter a zip code in the format XXXXX-XXX.
is: Sláðu inn zip póstfang í sniðinu XXXXX-XXX.

en: Phone numbers must be in XX-XXXX-XXXX format.
is: Símanúmer verða að vera í XXX-XXX-XXXX sniði.

en: Select a valid brazilian state. That state is not one of the available states.
is: Veldu gilt brasilískt fylki. Fylkið er ekki eitt af gildum fylkjum.

en: Invalid CPF number.
is: Ógilt CPF númer.

en: This field requires at least 14 digits
is: Þessi reitur krefst að minnsta kosti 14 tölustafa.

en: Enter a valid Icelandic identification number. The format is XXXXXX-XXXX.
is: Sláðu inn gilda íslenska kennitölu. Sniðið er DDMMÁÁÁÁ-XXXX.

en: The Icelandic identification number is not valid.
is: Íslenska kennitalan er ekki gild.

en: Enter a valid postal code
is: Sláðu inn gilt póstnúmer.

en: Enter a valid phone number
is: Sláðu inn gilt símanúmer.

en: This field requires 8 digits.
is: Þessi reitur krefst 8 tölustafa.

en: This field requires 11 digits.
is: Þessi reitur krefst 11 tölustafa.

en: Enter a valid postcode.
is: Sláðu inn gilt póstnúmer.

en: redirect from
is: vísun frá

en: This should be an absolute path, excluding the domain name. Example: '/events/search/'.
is: Þetta þarf að vera full slóð án lénsins. Dæmi: '/events/search/'.

en: redirect to
is: vísa á

en: This can be either an absolute path (as above) or a full URL starting with 'http://'.
is: Þetta getur verið full slóð (eins og hér að ofan) eða veffang með 'http://' fremst.

en: redirect
is: vísun

en: redirects
is: vísanir

en: session key
is: setulykill

en: session data
is: setugögn

en: expire date
is: fyrningardagsetning

en: session
is: seta

en: sessions
is: setur

en: domain name
is: lén

en: display name
is: birtingarnafn

en: site
is: vefur

en: sites
is: vefir

en: This value must contain only letters, numbers and underscores.
is: Þetta gildi má einungis innihalda stafi, tölur og undirstrik.

en: This value must contain only letters, numbers, underscores, dashes or slashes.
is: Þetta gildi má einungis innihalda stafi, tölur, undirstrik, skástrik og bandstrik.

en: This value must contain only letters, numbers, underscores or hyphens.
is: Þetta gildi má einungis innihalda stafi, tölur, undirstrik og úrfellingarkommur.

en: Uppercase letters are not allowed here.
is: Hástafir eru ekki leyfðir hér.

en: Lowercase letters are not allowed here.
is: Lágstafir eru ekki leyfðir hér.

en: Enter only digits separated by commas.
is: Skrifaðu einungis tölur aðskildar með kommum.

en: Enter valid e-mail addresses separated by commas.
is: Sláðu inn gild tölvupóstföng aðskilin með kommum.

en: Please enter a valid IP address.
is: Vinsamlegast sláðu inn gilda IP tölu.

en: Empty values are not allowed here.
is: Tóm gildi eru ekki leyfð hér.

en: Non-numeric characters aren't allowed here.
is: Aðeins tölustafir eru leyfðir hér.

en: This value can't be comprised solely of digits.
is: Þetta gildi verður að vera samsett úr fleiru en tölustöfum.

en: Enter a whole number.
is: Sláðu inn heila tölu.

en: Only alphabetical characters are allowed here.
is: Einungis bókstafir eru leyfðir hér.

en: Invalid date: %s
is: Ógild dagsetning: %s

en: Enter a valid date in YYYY-MM-DD format.
is: Sláðu inn gilda dagsetningu á YYYY-MM-DD sniði.

en: Enter a valid time in HH:MM format.
is: Sláðu inn gildan tíma á HH:MM sniði.

en: Enter a valid date/time in YYYY-MM-DD HH:MM format.
is: Sláðu inn gilda dagsetningu/tíma á YYYY-MM-DD HH:MM sniði.

en: Enter a valid e-mail address.
is: Sláðu inn gilt tölvupóstfang.

en: No file was submitted. Check the encoding type on the form.
is: Engin skrá var send. Athugaðu kótunartegund á forminu (encoding type).

en: Upload a valid image. The file you uploaded was either not an image or a corrupted image.
is: Halaðu upp gildri myndskrá. Skráin sem þú halaðir upp var annað hvort gölluð eða ekki mynd.

en: The URL %s does not point to a valid image.
is: Veffangið %s bendir ekki á fullgilda mynd.

en: Phone numbers must be in XXX-XXX-XXXX format. "%s" is invalid.
is: Símanúmer verða að vera á XXX-XXX-XXXX forminu. „%s“ er ógilt.

en: The URL %s does not point to a valid QuickTime video.
is: Veffangið %s vísar ekki á gilt QuickTime myndskeið.

en: A valid URL is required.
is: Gilds veffangs er krafist.

en: Valid HTML is required. Specific errors are:
    %s
is: Gilt HTML er nauðsynlegt. Tilteknar villur:
    %s

en: Badly formed XML: %s
is: Illa sniðið XML: %s

en: Invalid URL: %s
is: Ógilt veffang: %s

en: The URL %s is a broken link.
is: Veffangið %s er brotinn hlekkur.

en: Enter a valid U.S. state abbreviation.
is: Skrifaðu gilda styttingu á bandarísku fylkisnafni.

en: Watch your mouth! The word %s is not allowed here. | Watch your mouth! The words %s are not allowed here.
is[0]: Passaðu orðbragðið! Orðið %s er ekki leyft hér.
is[1]: Passaðu orðbragðið! Orðin %s eru ekki leyfð hér.

en: This field must match the '%s' field.
is: Þessi reitur verður að passa við „%s“ reitinn.

en: Please enter something for at least one field.
is: Vinsamlegast fylltu út einn reit að minnsta kosti.

en: Please enter both fields or leave them both empty.
is: Vinsamlegast fylltu út í báða reitina eða skildu þá eftir tóma.

en: This field must be given if %(field)s is %(value)s
is: Þessi reitur þarf að vera útfylltur ef %(field)s er %(value)s

en: This field must be given if %(field)s is not %(value)s
is: Þessi reitur verður að vera útfylltur ef %(field)s er ekki %(value)s

en: Duplicate values are not allowed.
is: Endurtekin gildi eru ekki leyfð.

en: This value must be between %(lower)s and %(upper)s.
is: Þetta gildi verður að vera á milli  %(lower)s og %(upper)s.

en: This value must be at least %s.
is: Þetta gildi verður að vera að minnsta kosti  %s.

en: This value must be no more than %s.
is: Þetta gildi má ekki vera hærra en  %s.

en: This value must be a power of %s.
is: Þessi reitur verður að vera veldi af %s.

en: Please enter a valid decimal number.
is: Vinsamlegast settu inn gilda tugatölu.

en: Please enter a valid decimal number with at most %s total digit. | Please enter a valid decimal number with at most %s total digits.
is[0]: Vinsamlegast skrifaðu gilda tugatölu með hámark %s tölustaf.
is[1]: Vinsamlegast skrifaðu gilda tugatölu með hámark %s tölustafi.

en: Please enter a valid decimal number with a whole part of at most %s digit. | Please enter a valid decimal number with a whole part of at most %s digits.
is[0]: Vinsamlegast settu inn gilda tugatölu með hámark %s tölustaf.
is[1]: Vinsamlegast settu inn gilda tugatölu með hámark %s tölustafi.

en: Please enter a valid decimal number with at most %s decimal place. | Please enter a valid decimal number with at most %s decimal places.
is[0]: Vinsamlegast skrifaðu gilda tugatölu með hámark %s tugbrotastaf.
is[1]: Vinsamlegast skrifaðu gilda tugatölu með hámark %s tugbrotastafi.

en: Please enter a valid floating point number.
is: Vinsamlegast settu inn gilda hlaupakommutölu (floating point number).

en: Make sure your uploaded file is at least %s bytes big.
is: Gakktu úr skugga um að upphöluð skrá sé að minnsta kosti %s bæti að stærð.

en: Make sure your uploaded file is at most %s bytes big.
is: Gakktu úr skugga um að upphlaðin skrá sé í mesta lagi %s bæti að stærð.

en: The format for this field is wrong.
is: Sniðið á þessum reit í rangt.

en: This field is invalid.
is: Þessi reitur er ótækur.

en: Could not retrieve anything from %s.
is: Gat engu náð úr %s.

en: The URL %(url)s returned the invalid Content-Type header '%(contenttype)s'.
is: Veffangið %(url)s skilaði ótæka efnistagshausnum '%(contenttype)s'.

en: Please close the unclosed %(tag)s tag from line %(line)s. (Line starts with "%(start)s".)
is: Vinsamlegast lokaðu opna %(tag)s taginu sem byrjar á línu %(line)s. (Línan hefst á "%(start)s".)

en: Some text starting on line %(line)s is not allowed in that context. (Line starts with "%(start)s".)
is: Texti sem hefst á línu %(line)s er ekki leyfður í því samhengi. (Line starts with "%(start)s".)

en: "%(attr)s" on line %(line)s is an invalid attribute. (Line starts with "%(start)s".)
is: "%(attr)s" á línu %(line)s er ótækt eigindi (línan hefst á "%(start)s").

en: "<%(tag)s>" on line %(line)s is an invalid tag. (Line starts with "%(start)s".)
is: "<%(tag)s>" á línu %(line)s er ótækt tag. (Línan hefst á "%(start)s".)

en: A tag on line %(line)s is missing one or more required attributes. (Line starts with "%(start)s".)
is: Tag á línu %(line)s vantar eitt eða fleiri nauðsynleg eigindi. (Línan hefst á "%(start)s".)

en: The "%(attr)s" attribute on line %(line)s has an invalid value. (Line starts with "%(start)s".)
is: "%(attr)s" eigindið á línu %(line)s hefur ótækt gildi (línan hefst á "%(start)s").

en: %(object)s with this %(type)s already exists for the given %(field)s.
is: %(object)s með þetta %(type)s er nú þegar til fyrir uppgefið %(field)s.

en: %(optname)s with this %(fieldname)s already exists.
is: %(optname)s með þetta %(fieldname)s er nú þegar til.

en: This field is required.
is: Þennan reit þarf að fylla út.

en: This value must be an integer.
is: Þetta gildi verður að vera heil tala.

en: This value must be either True or False.
is: Þetta gildi verður að vera True eða False.

en: This field cannot be null.
is: Þessi reitur getur ekki haft tómgildi (null).

en: This value must be a decimal number.
is: Þetta gildi verður að vera tugatala (decimal number).

en: Enter a valid filename.
is: Sláðu inn gilt tölvupóstfang.

en: This value must be either None, True or False.
is: Þetta gildi verður að vera annaðhvort None, True eða False.

en: Please enter a valid %s.
is: Vinsamlegast sláðu inn fullgilt %s.

en: Separate multiple IDs with commas.
is: Aðgreindu mörg kenni með kommum.

en: Hold down "Control", or "Command" on a Mac, to select more than one.
is: Haltu inni „Control“, eða „Command“ á Mac til þess að velja fleira en eitt.

en: Please enter valid %(self)s IDs. The value %(value)r is invalid. | Please enter valid %(self)s IDs. The values %(value)r are invalid.
is[0]: Vinsamlegast sláðu inn gild %(self)s kenni. Gildið %(value)r er ógilt.
is[1]: Vinsamlegast sláðu inn gild %(self)s kenni. Gildin %(value)r eru ógild.

en: Enter a valid value.
is: Sláðu inn gilt gildi.

en: Ensure this value has at most %(max)d characters (it has %(length)d).
is: Gildið má ekki hafa fleiri en %(max)d stafi (gildið hefur %(length)d).

en: Ensure this value has at least %(min)d characters (it has %(length)d).
is: Gildið má ekki hafa færri en %(max)d stafi (gildið hefur %(length)d).

en: Ensure this value is less than or equal to %s.
is: Gakktu úr skuggum um að gildið sé minna en eða jafn og %s.

en: Ensure this value is greater than or equal to %s.
is: Gildið þarf að vera jafnt og eða hærra en %s.

en: Enter a number.
is: Sláðu inn heila tölu.

en: Ensure that there are no more than %s digits in total.
is: Gildið má ekki hafa fleiri en %s tölur.

en: Ensure that there are no more than %s decimal places.
is: Gildið má ekki hafa meira en %s tugatölustafi (decimal places).

en: Ensure that there are no more than %s digits before the decimal point.
is: Gildið má ekki hafa fleiri en %s tölur fyrir tugabrotskil.

en: Enter a valid date.
is: Sláðu inn gilda dagsetningu.

en: Enter a valid time.
is: Sláðu inn gilda tímasetningu.

en: Enter a valid date/time.
is: Sláðu inn gilda dagsetningu ásamt tíma.

en: No file was submitted.
is: Engin skrá var send.

en: The submitted file is empty.
is: Innsend skrá er tóm.

en: Enter a valid URL.
is: Sláðu inn gilt veffang (URL).

en: This URL appears to be a broken link.
is: Síðan á þessari slóð lítur út fyrir að skila villu.

en: Select a valid choice. That choice is not one of the available choices.
is: Veldu gildan valmöguleika. Valið virðist ekki vera eitt af gildum valmöguleikum.

en: Select a valid choice. %(value)s is not one of the available choices.
is: Veldu gildan valmöguleika. %(value)s er ekki eitt af gildum valmöguleikum.

en: Enter a list of values.
is: Sláðu inn lista af gildum.

en: Enter a valid IPv4 address.
is: Sláðu inn gilda IPv4 tölu.

en: Select a valid choice. %s is not one of the available choices.
is: Veldu gildan valmöguleika. %s er ekki einn af gildum valmöguleikum.

en: Ensure your text is less than %s character. | Ensure your text is less than %s characters.
is[0]: Gangtu úr skugga um að textinn þin sé styttri en %s tákn.
is[1]: Gangtu úr skugga um að textinn þin sé styttri en %s tákn.

en: Line breaks are not allowed here.
is: Línuskil eru ekki leyfð hér.

en: Select a valid choice; '%(data)s' is not in %(choices)s.
is: Veldu gildan valmöguleika; „%(data)s“ er ekki í %(choices)s.

en: Enter a whole number between -32,768 and 32,767.
is: Sláðu inn heila tölu á bilinu -32.768 til 32.767.

en: Enter a positive number.
is: Sláðu inn jákvæða tölu.

en: Enter a whole number between 0 and 32,767.
is: Sláðu inn heila tölu á bilinu 0 til 32.767.

en: yes,no,maybe
is: já,nei,kannski

en: %(size)d byte | %(size)d bytes
is[0]: %(size)d bæti
is[1]: %(size)d bæti

en: p.m.
is: eftirmiðdegi

en: a.m.
is: morgun

en: PM
is: Eftirmiðdegi

en: AM
is: Morgun

en: midnight
is: miðnætti

en: noon
is: hádegi

en: Monday
is: mánudagur

en: Tuesday
is: þriðjudagur

en: Wednesday
is: miðvikudagur

en: Thursday
is: fimmtudagur

en: Friday
is: föstudagur

en: Saturday
is: laugardagur

en: Sunday
is: sunnudagur

en: Mon
is: Mán

en: Tue
is: Þri

en: Wed
is: Mið

en: Thu
is: Fim

en: Fri
is: Fös

en: Sat
is: Lau

en: January
is: janúar

en: February
is: febrúar

en: March
is: mars

en: April
is: apríl

en: May
is: maí

en: June
is: júní

en: July
is: júlí

en: August
is: ágúst

en: September
is: september

en: October
is: október

en: November
is: nóvember

en: December
is: desember

en: jan
is: Jan

en: may
is: maí

en: jun
is: jún

en: jul
is: júl

en: aug
is: ágú

en: oct
is: okt

en: nov
is: nóv

en: dec
is: des

en: Jan.
is: jan.

en: Feb.
is: feb.

en: Aug.
is: ág.

en: Sept.
is: sept.

en: Oct.
is: okt.

en: Nov.
is: nóv.

en: Dec.
is: des.

en: or
is: eða

en: year | years
is[0]: ár
is[1]: ár

en: month | months
is[0]: mánuður
is[1]: mánuðir

en: week | weeks
is[0]: vika
is[1]: vikur

en: day | days
is[0]: dagur
is[1]: dagar

en: hour | hours
is[0]: klukkutími
is[1]: klukkutímar

en: minute | minutes
is[0]: mínúta
is[1]: mínútur

en: minutes
is: mínútur

en: DATE_FORMAT
is: j. N Y

en: DATETIME_FORMAT
is: j. N Y, H:i

en: TIME_FORMAT
is: H:i

en: YEAR_MONTH_FORMAT
is: j. N Y

en: MONTH_DAY_FORMAT
is: j. N Y

en: The %(verbose_name)s was created successfully.
is: %(verbose_name)s var fært inn.

en: The %(verbose_name)s was updated successfully.
is: %(verbose_name)s var uppfært.

en: The %(verbose_name)s was deleted.
is: %(verbose_name)s var eytt.
